0448k Rhestr o enwau lleoedd Basgeg - Llista de topònims èuscars - A list of Basque place names. Rhestrir y ffurfiau estron (Ffrangeg, Castileg) gogyfer â'r ffurfiau cywir brodorol. Les formes estrangeres (francès, castellà) i les formes correctes nadiues. The correct native forms are listed against the French and Castilian forms

http://www.theuniversityofjoandeserrallonga.com/kimro/amryw/1_enwau/enwau_lleoedd_euskal_herria_estroniaith_basgeg_1k..htm

Yr Hafan


..........
1863k Y Fynedfa yn Gymraeg

....................0009k Y Gwegynllun

..............................1802k Enwau - Y Gyfeirddalen

........................................1941k Enwau lleoedd - Y Gyfeirddalen

.................................................1783k Enwau Lleoedd Cymru - Y Gyfeirddalen

................................................................y tudalen hwn


..






Gwefan Cymru-Catalonia
La Web de Gal
·les i Catalunya

  

Enwau Lleoedd Euskalherria
Toponímia del País Basc




 


Dyma restr o enwau'r wlad yn ieithoedd y gwladwriaethau meddiannol, a'r ffurf Fasgeg gyfatebol ar ôl pob un.
Y dalaith lle saif y gymuned ÿw'r blaenlythrennau a ganlÿn
 
A Araba
B Bizkaia
G Gipuzkoa
L Lapurdi
N Nafarroa
NB Nafarroa Beherea
Z Zuberoa

Gan mai ym meddiant Ffrainc y mae y tair talaith Lapurdi, Nafarroa Beherea
a Zuberoa, ceir yno ffurfiau Ffrangeg ar yr enwau lleoedd; a chan mai
gwladwriaeth Sbaen sÿdd wedi goresgÿn ar weddill y wlad,
ffurfiau Castileg sÿdd ar enwau'r pedair talaith arall
(Araba, Bizkaia, Gipuzkoa, Nafarroa)
(Mae'r ffaith mai yn Ffrainc y mae tair o'r taleithiau ac yn Sbaen y mae y pedair arall wedi esgor ar slogan 4 + 3 = 1 (lau ta hiru bat da).
Hynnÿ ÿw, un wlad sÿdd, Euskal Herria - Gwlad y Basg.
O fewn gwladwriaeth Sbaen, mae'r statws y ffurfiau brodorol ar yr enwau lleoedd yn amrÿwio. Yn Euskadi (Araba, Bizkaia, Gipuzkoa), y ffurf Fasgeg ÿw'r ffurf swÿddogol. Mae'r wasg Gastileg yn Sbaen serch hynnÿ yn mynnu defnyddio'r ffurfiau gwÿrdroëdig Castileg (fel arfer, yn Euskadi, y ffurfiau brodorol a ddefnyddir yn y wasg Gastileg). Yn Nafarroa, nid ÿw'r llywodraeth daleithiol am dderbÿn mai hawl i bob un o'r trigolion ddefnyddio'r Fasgeg, ac maent wedi rhannu'r dalaith yn dair - ardal ddwÿieithog yn y Gogledd lle mae'r Fasgeg yn iaith y mwÿafrif, ardal ddwÿieithog yn y canolbarth lle mae'r iaith Gastileg yn iaith y mwÿafrif, ac ardal uniaith Gastileg yn y De. Yn Nafarroa ceir arwÿddion dwÿieithog fellÿ yn y gogledd a'r canol (yn y gogledd, a'r ffurf frodorol yn gyntaf; yn y canol a'r ffurf estron yn gyntaf).
Yng ngwladwriaeth Ffrainc nid oes yr un statws swÿddogol i'r iaith frodorol, ac yn y ffurfiau llygredig Ffrangeg y maent i g^yd, er bod ambell bentref yn ychwanegu'r enw brodorol ar yr arwyddion lle mae'r heol yn mÿnd i mewn i bentref, ar y ffin rhwng pentref a phentref.
 
Cyll rhai o'r enwau yr -a derfynnol wrth eu cyflyrru.


Fe'u rhestrir felly:
Azkoiti.a (“Azkoiti·a”)


Mae'r enw hwn i'w ddarllen Azkoitia,
ond wrth ychwanegu terfyniad collir yr -a


Azkoiti·
Azkoiti·ra
= Azkoitira i Azkoitia
Azkoiti·tik = Azkoititik o Azkoitia
Azkoiti·ko = Azkoitiko (yn perthÿn i) Azkoitia


Mae i rai o'r enwau ddwy ffurf Fasgeg, ac fe'u gwahanieithir â gogwÿddÿn:
los Arcos Losarkos (N) / Urantzia (N)

 
Abadiano Abadino (B)
Abaigar Abaigar (N)
Abalcisqueta Abaltzisketa (G)
Abanto y Ciervana Abanto-Zierbena (B)
Abarzuza Abartzuza (N)
Abaurrea Alta Abaurregaina (“Abaurregain·a”) (N)
Abaurrea Baja Abaurrepea (“Abaurrepe·a”) (N)
Aberin Aberin (N)
Ablitas Ablitas (N)
Adios Adioz (N)
Aduna Aduna (G)
Aguilar de Codes Agilar (N) / Arranotegi (N)
Ahaxe-Alcietete-Bascassan Ahatsa-Altzieta-Bazkazane (NB)
Ahetze Ahetze (L)
Aibar Oibarre (N)
Aicirits Aizritze (NB)
Aincille Aintzila (NB)
Ainharp Aiñharpe (Z)
Ainhice-Mongelos Ainhize-Monjolose (NB)
Ainhoa Ainhoa (L)
Aizarnazabal Aizarnazabal (G)
Albiztur Albiztur (G)
Alçay-Alçabehty-Sunharrete Altzai-Altzabeheti-Zunharreta (Z)
Alegria Dulantzi (A)
Alegria de Oria Alegia (G)
Allin Allin (N)
Allo Allo (N)
Alos-Sibas-Abense Aloze-Ziboze-Omizegañia (Z)
Alquiza Alkiza (G)
Alsasua Altsasu (N)
Alzo Altzo (G)
Amendeuix-Oneix Amenduze-Unaso (NB)
Amescoa Baja Amezkoa-behekoa (N)
Amezqueta Amezketa (G)
Amorebieta-Echzano Zornotza (B)
Amoroto Amoroto (B)
Amorots-Succos Amorotze-Zokotze (NB)
Amurrio Amurrio (A)
Ancin Antzin (N)
Andoain Andoain (G)
Andosilla Andosilla (N)
Anglet Angelu (L)
Anhaux Anhauze (NB)
Anoeta Anoeta (G)
Añorbe Añorbe (N)
Ansoian Antsoain (N)
Anue Anue (N)
Anzuola Antzuola (G)
Aoiz Agoitz (N)
Aracaldo Arakaldo (B)
Araiz Araitz (N)
Arama Arama (G)
Aramayona Aramaio (A)
Aranarache Aranaratxe (N)
Aranaz Arantza (N)
Arancou Erango (NB)
Aranguren Aranguren (N)
Arano Arano (N)
Aránzazu Arantzazu (B) / Arrati-Arantzazu (B)
Araquil Arakil (N)
Aras Aras (N)
Arbacegui-Guerricaiz Muntibar (B)
Arberats-Sillegue Arberatze-Zilhekoa (NB)
Arbizu Arbizu (N)
Arbonne Arbona (L)
Arbouet-Sussaute Arboti-Zohota (NB)
Arcangues Arrangoitze (L)
Arce Artzibar (N)
Arceniega Artziniega (A)
Arcentales Artzentales (B)
Arechavaleta Aretxabaleta (G)
Arellano Arellano (N)
Areso Areso (N)
Arguedas Argetas (N)
Arhansus Arhantsusi (NB)
Aria Aria (N)
Arive Aribe (N)
Armañanzas Armañantzas (N)
Armendarits Armendaritze (NB)
Armiñon Aramiñon (A)
Arneguy Arnegi (NB)
Aroue-Ithorrots-Olhaiby Arüe-Ithorrotze-Olhaibi (Z)
Arrancudiaga Arrankudiaga (B)
Arrast-Larrebieu Ürrüxtoi-Larrabile (Z)
Arraute-Charritte Arruta-Sarrikota-Amikuze (NB)
Arrazua-Ubarrundia Arratzu-Ubarrundia (A)
Arrieta Arrieta (B)
Arrigooriaga Arrigorriaga (B)
Arroniz Arroniz (N)
Arruazu Arruazu (N)
Artajona Artaxona (N)
Artazu Artazu (N)
Ascain Azkaine (L)
Ascarat Azkarate (NB)
Asparrena Asparren (A)
Asteasu Asteasu (G)
Ataun Ataun (G)
Atez Atez (N)
Aussurucq Altzürükü (Z)
Aya Aia (G)
Ayala Aiara (A)
Ayegui Aiegi (N)
Ayherre Aiherra (NB)
Azagra Azagra (N)
Azcoitia Azkoitia (“Azkoiti·a”) (G)
Azpeitia Azpeitia (“Azpeiti·a”) (G)
Azuelo Azuelo (N)
Bacaicoa Bakaiku (N)
Banca Banka (NB)
Baños de Ebro Baños (A) / Mainueta (A)
Baquio Bakio (B)
Baracaldo Barakaldo (B)
Barasoain Barasoain (N)
Barbarin Barbarin (N)
Barcus Barkoxe (Z)
Bardos Bardoze (L)
Bargota Bargota (N)
Barillas Barillas (N)
Barrica Barrika (B)
Barrundia Barrundia (A)
Basaburua Mayor (N) Basaburua (“Basaburu·a”) (N)
Basauri Basauri (B)
Bassussarry Basusarri (L)
Bayonne Baiona (L)
Baztan Baztan (N)
Beasain Beasain (G)
Beguios Behauze (NB)
Behasque-Lapiste Behaskane-Laphizketa (NB)
Behorleguy Behorlegi (NB)
Beire Beire (N)
Beizama Beizama (G)
Belascoain Belaskoain (N)
Belaunza Belauntza (G)
Berango Berango (B)
Berantevilla Beranturi (A)
Berastegui Berastegi (G)
Berbinzana Berbintzana (N)
Bergouey-Viellenave Burgue-Erreiti (NB)
Bermeo Bermeo (B)
Bernedo Bernedo (A)
Berriz Berriz (B)
Berrobi Berrobi (G)
Berrogain-Laruns Berrogañe-Lahüntze (Z)
Bertiz-Arna Bertizarana (N)
Betelu Betelu (N)
Beyrie sur Joyeuse Mithiriña (NB)
Biarritz Miarritze (L)
Bidache Bidaxune (NB)
Bidarray Bidarrai (NB)
Bidart Bidarte (L)
Bidegoyan Bidegoian (G) / Saiatz (G)
Bilbao Bilbo (B)
Biriatou Biriatu (L)
Biurrun_Olcoz Biurrun-Olkotz (N)
Bonloc Lekuine (L)
Boucau Bokale (L)
Briscous Beskoitze (L)
Buñuel Buñuel (N)
Bunus Bunuze (NB)
Burguete Auritz (N)
Burgui Burgi (N)
Burlada Burlata (N)
Bussunarits-Sarrasquette Duzunaritze-Sarrasketa (NB)
Bustince-Iriberry Buztintze-Iriberri (NB)
Busturia Busturia (“Busturi·a”) (B)
Cabanillas Kabanillas (N) / Kapanaga (N)
Cabredo Kabredo (N) / Ahuntzegi (N)
Cadreita Kadereita (N)
Cambo-les-Bains Kanbo (L)
Came Akamarre (NB)
Camou-Cihigue Gamere-Zihiga (Z)
Camou-Mixe-Suhast Gamue-Zohazti (NB)
Campezo Kanpezu (A)
Caparroso Kaparroso (N)
Carcar Karkar (N) / Karakarre (N)
Carcastillo Zarrakaztelu (N)
Çaro Zaro (NB)
Carranza Karrantza (B)
Cascante Kaskante (N)
Caseda Kaseda (N)
Castejón Kastejon (N)
Castillo Nuevo Gaztelberri (N)
Castillo y Elejabeitia Arteaga (B) / Arrati-Arteaga (B)
Ceanuri Zeanuri (B)
Ceberio Zeberio (B)
Cegama Zegama (G)
Cerain Zerain (G)
Cestona Zestoa (G)
Charritte-de-Bas Sarrikota-pia (Z)
Cheaute Sohüta (Z)
Ciboure Ziburu (L)
Cigoitia Zigoitia (“Zigoiti·a”) (A)
Cintruenigo Zentroniko (N)
Ciordia Ziordi (N)
Cirauqui Zirauki (N)
Ciriza Ziritza (N)
Cizur Zizur (N)
Cizurquil Zizurkil (G)
Corella Korella (N)
Cortes Kortes (N)
Cripan Kripan (A)
Cuartango Koartango (A)
Desojo Desoio (N)
Deva Deba (G)
Dicastillo Deikaztelu (N)
Dima Dima (B)
Domezain-Berraute Domintxine-Berrueta (Z)
Donamaría Donamaria (N)
Durango Durango (B)
Ea Ea (B)
Echalar Etxalar (N)
Echarri Etxarri (N) / Etxauri-Etxarri (N)
Echarri Aranaz Etxarri-Aranatz (N)
Echauri Etxauri (N)
Echebarri Etxebarri (B) / Uribe-Etxebarri (B)
Echevarria Etxebarri (B) / Markin-Etxebarri
Egües Egues (N)
Eibar Eibar (G)
el Busto Busto (N)
Elanchove Elantxobe (B)
Elburgo Burgelu (A)
Elciego Eltziego (A)
Elduayen Elduain (G)
Elgoibar Elgoibar (G)
Elgorriaga Elgorriaga (N)
Elgueta Elgeta (G)
Elorrio Elorrio (B)
Elorz Elortzibar (N)
Elvillar Bilar (A)
Eneriz Eneritz (N)
Erasun Erasun (N)
Ereño Ereño (B)
Ergoyena Ergoien (N)
Ermua Ermua (“Ermu·a”) (B)
Erro Erroibar (N)
Escaroz Ezkaroze (N)
Escoriaza Eskoriatza (G)
Eslava Eslaba (N)
Esparza Espartza (N)
Espelette Ezpeleta (L)
Espes-Undurein Ezpeize-Ündüreiñe (Z)
Espronceda Esprontzeda (N)
Esquiule Eskiula (Z)
Estella Lizarra (N)
Esterençuby Ezterenzubi (NB)
Esteribar Esteribar (N)
Etayo Etaiu (N)
Etcharry Etxarri (Z) / Zuberoa-Etxarri (Z)
Etchebar Etxebarre (Z)
Eulate Eulate (N)
Ezcabarte Ezkabarte (N)
Ezcurra Ezkurra (N)
Ezprogui Ezporogi (N)
Ezquioga-Ichaso Ezkio-Itsaso (G)
Falces Faltzes (N)
Fitero Fitero (N)
Fontellas Fontellas (N)
Fruniz Fruiz (B)
Fuenterrabia Hondarribia (“Hondarribi·a”) (G)
Funes Funes (N)
Fustiñana Fustiñana (N)
Gabat Gabadi (NB)
Gainza Gaintza (G)
Galar Galar (N)
Galdácano Galdakao (B)
Galdames Galdames (B)
Gallipienzo Galipentzu (N)
Gallues Galoze (N)
Gamarthe Gamarte (NB)
Gamiz-Fica Gamiz-Fika (B)
Garay Garai (B)
Garayoa Garaioa (N)
Garde Garde (N)
Garindein Garindañe (Z)
Garinoain Garinoain (N)
Garralda Garralda (N)
Garris Garruze (BN)
Gatica Gatika (B)
Gauteguiz de Arteaga Arteaga (B) / Gautegiz-Arteaga (B)
Gaviria Gabiria (G)
Genevilla Uxanuri (N)
Gestas Jestaze (Z)
Goizueta Goizueta (N)
Goñi Goñibar (N)
Gordejuela Gordoxola (B)
Gorliz Gorliz (B)
Gotein-Libarrenx Gotañe-Irabarne (Z)
Guecho Getxo (B)
Güeñes Guenes (B)
Guernica y Luno Gernika (B)
Güesa Gorza (N)
Guesalaz Gesalaz (N)
Guetaria Getaria (G) / Gipuzkoa-Getaria (G)
Guethary Getaria (L) / Lapurdi-Getaria (L)
Guinche Gixune (L)
Guirguillano Girgillano (N)
Guizaburuaga Gizaburuaga (B)
Halsou Haltsu (L)
Hasparren Hazparne (L)
Haux Hauze (Z)
Helette Heleta (NB)
Hendaye Hendaia (L)
Hernani Hernnani (G)
Hernialde Hernialde (G)
Hosta Hozta (NB)
Huarte Uharte (N)
Huarte Araquil Uharte-Arakil (N)
Ibargoiti Ibargoiti (N)
Ibarolle Ibarla (NB)
Ibarra Ibarra (G)
Ibarranguelua Ibarrangelu (B)
Idaux-Mendy Idauze-Mendi (Z)
Idiazabal Idiazabal (G)
Iguzquiza Iguzkitza (N)
Iholdy Iholdi (NB)
Ilharre Ilharre (NB)
Imoz Imotyz (N)
Irañeta Irañeta (N)
Irissarry Irissari (NB)
Irouléguy Irulegi (NB)
Iruerrieta Iruerrieta (G)
Irún Irun (G)
Iruña de Oca Iruña (A) / Oka-Iruña (A)
Irura Irura (G)
Iruraiz-Gauna Iruraitz-Gauna (A)
Isaba Izaba (N)
Isasondo Itsasondo (G)
Ispaster Ipazter (B)
Ispoure Izpura (NB)
Isturits Isturitze (NB)
Ituren Ituren (N)
Iturmendi Iturmendi (N)
Itxassou Itsasu (L)
Iza Itza (N)
Izagaondoa Itzagaondo.a (N)
Izalazu Itzaltzu (N)
Izurza Izurtza (B)
Jatxou Jatsu (L) / Lapurdi-Jatsu (L)
Jaurrieta Eaurta (N)
Javier Xabier (N)
Jaxu Jatsu (NB) / Garazi-Jatsu (NB)
Juslapeña Xulapain (N)
Juxue Jutsi (NB)
Labastida Bastida (A) / Araba-Bastida (A)
Labastida-Clairence Bastida (NB) / Nafarroa Beherea Bastida (NB)
Labayen Labaien (N)
Labets-Biscay Labetze-Bizkai (NB)
Lacarre Lakarra (NB)
Lacarry-Arhan-Charritte-de-Haut Lakarri-Arhane-Sarrikota-gañia (Z)
Lacunza Lakuntza (N)
Lagran Lagran (A)
Laguardia Biasteri (A)
Laguinge-Restoue Liginaga-Astue (Z)
Lahonce Lehuntze (L)
Lana Lana (N)
Lanciego Lantziego (A)
Lanestosa Lanestosa (B) / Isasti (B)
Lantabat Landibarre (NB)
Lantarón Lantaron (A)
Lanz Lantz (N)
Lapoblación Meanuri (N)
Lapuebla de Labarca La Puebla de Labarka (A)
Larceveau-Arros-Cibits Larzabale-Arroze-Zibitze (NB)
Larrabezúa Larrabetzu (B)
Larraga Larraga (N)
Larraona Larraona (N)
Larrau Larrañe (Z)
Larraul Larraul (G)
Larraun Larraun (N)
Larressore Larresoro (L)
Larribar-Sorhapuru Larribarre-Sorhapürü (NB)
Lasse Lasa (NB)
Lauquiniz Laukiz (B)
Lazagurria Lizagorria (“Lizagorri·a”) (N)
Lazcano Lazkao (G)
Leaburu-Gaztelu Leaburu-Gaztelu (G)
Leache Leatxe (N)
Lecumberry Lekunberri (NB) / Garazi-Lekunberri (NB)
Legarda Legarda (N)
Legaria Legaria (N)
Legazpia Legazpi (G)
Legorreta Legorreta (G)
Leiza Leitza (N)
Lejona Leioa (B)
Lemona Lemoa (B)
Lemoniz Lemoiz (B)
Leoz Leotz (N)
Lequeitio Lekeitio (B)
Lerga Lerga (N)
Lerin Lerin (N)
les Aldudes Aldude (NB)
Lesaca Lesaka (N)
Leza Leza (A)
Lezaun Lezaun (N)
Lezo Lezo (G)
l'Hospital Saint Blaise Ospitale-Pia (Z)
Lichans-Suhar Lexantzü-Zünharre (Z)
Licq Atherey Ligi-Atherei (Z)
Liedena Ledia (N)
Lizarza Lizartza (G)
Lizoain Lizoain (N)
Llodio Laudio (A)
Lodosa Lidosa (N)
Lohitzun-Oyhercq Lohitzüne-Oihergi (Z)
Longuida Longida (N)
los Arcos Losarkos (N) / Urantzia (N)
Louhossoa Luhuso (L)
Lumbier Irunberri (N)
Luquin Lukiain (N)
Luxe-Seumberaute Lekuze-Altzumarta (NB)
Macaye Makea (L)
Maestu Maeztu (A)
Mallavia Mallabia (B)
Mañaria Mañaria (“Mañari·a”) (B)
Mañeru Mañeru (N)
Marañon Marañon (N)
Marcilla Martzilla (N)
Marquina-Jemein Markina-Xemein (B)
Maruri Jatabe (B)
Masparraute Martxuta (NB)
Mauleon-Licharre Maule-Lextarre (Z)
Meharin Mehaine (NB)
Mélida Melida (N)
Meñaca Meñaka (B)
Mendata Mendata (B)
Mendavia Mendabia (N)
Mendaza Mendaza (N)
Mendaza Mendaza (N)
Mendeja Mendexa (B)
Mendigorria Mendigorria (N)
Mendionde Lekorne (L)
Menditte Mendibe (NB)
Metauten Metauten (N)
Milagro Milagro (N)
Mirafuentes Mirafuentes (N) / Iturriaga (N)
Miranda de Arga Miranda (N) / Arga-Miranda (N)
Miravalles Ugao (B) / Miraballes (B)
Moncayolle-Larrory-Mendibeiu Mithikile-Larrori-Mendibile (Z)
Mondragón Arrasate (G) / Mondragoe (G)
Monreal Elo (N)
Monteagudo Monteagudo (N) / Mendikute (N)
Montory Muntori (Z) / Berorize (Z)
Moreda de Alava Moreta (A)
Morentín Morentiain (N)
Morga Morga (B)
Motrico Mutriku (G)
Mouguerre Mugerre (L)
Mues Mues (N)
Múgica Muxika (B)
Mundaca Mundaka (B)
Munguía Mungia (B)
Murchante Murtxante (N)
Murelaga Aulesti (B)
Murieta Murieta (N)
Murillo el Cuende Murelu (N) / Murelu-Konde (N)
Murillo el Fruto Murelu (N) / Murelu-Hautsi (N)
Muruzabal Muruzabal (N)
Musculdy Muskildi (Z)
Musques Muskiz (B) / Somorrostro-Muskiz (B)
Mutiloa Mutiloa (B)
Navaridas Nabaridas (A)
Navascues Nabaskoze (N)
Nazar Nazar (N)
Obanos Obanos (N)
Ochagavia Otsagi (N)
Ochondiano Otxandio (B)
Oco Oko (N)
Odieta Odieta (N)
Oiz Oitz (N)
Olaberria Olaberria (G)
Olaibar Olaibar (N)
Olazagutia Olazti (N)
Olejua Olexoa (N)
Olite Olite (N) / Olite-Erriberri
Ollo Ollaran (N)
Oloriz (N) Oloritz (N)
Olza Oltza (N)
Oñate Oñati (G)
Ondárroa Ondarroa (B)
Oquendo Okondo (A)
Orbaiceta Orbaizta (N)
Orbara Orbara (N)
Ordiarp Urdiñarbe (Z)
Orduña Urduña (B)
Oregue Oragarre (NB)
Oreja Orexa (G)
Orio Orio (G)
Orisoain Orisoain (N)
Ormaiztegui Ormaiztegi (G)
Oronz Orontze (N)
Oroz-Betulu Oroz-Betulu (N)
Orozco Orozko (B)
Orsanco Orstankoa (NB)
Ossas-Suhare Ozaze-Zühara (Z)
Ossereain-Rivareyte Ozeraiñe-Erribareita (Z)
Osses Orzaize (NB)
Ostabat-Asme Izura-Azme (NB)
Oteiza Oteitza (N)
Oyarzun Oiartzun (G)
Oyon Oion (A)
Pagolle Phagola (NB)
Pamplona Iruñea (“Iruñe·a”) (N)
Pasajes Pasaia (G)
Pedernales Sukarrieta (B) / Samikola (B)
Peñacerrada Urizaharra (“Urizaharr·a”)(A)
Peralta Azkoien (A)
Petilla de Aragón Petilla (N)
Piedramillera Piedramillera (N) / Miliarri (N)
Pitillas Pitillas (N)
Placencia Soraluze (G) / Plaentzia (G)
Plencia Plentzia (B) / Gaminiz (B)
Portugalete Portugalete (B)
Puente la Reina Gares (N)
Pueyo Puio (N)
Regil Errezil (G)
Rentería Errenteria (G)
Ribaforada Ribaforada (N) / Erripazuloaga (N)
Ribera Alta Erribera Goitia (“Erribera Goiti·a”) (A)
Ribera Baja Erribera Beitia (“Erribera Beiti·a”) (A)
Rigoitia Errigoiti (B)
Romanzado Urraul-Ekialdekoa (N)
Roncal Erronkari (N)
Roncesvalles Orreaga (N)
Roquiague Arrokiaga (Z)
Sada de Sangüesa Zare (N)
Saint Esteben Donostiri (NB)
Sainte Engrace Santa Grazi (Z)
Saint-Etienne-de-Baïgorry Baigorri (NB)
Saint-Jean-de-Luz Donibane-Lohizune (L)
Saint-Jean-le-Vieux Donazaharre (NB)
Saint-Jean-Pied-de-Port Donibane-Garazi (NB)
Saint-Just-Ibarre Donaixti-Ibarre (NB)
Saint-Martin-d'Aberoue Donamartiri (NB)
Saint-Martin-d'Arrossa Arrosa (NB)
Saint-Michel Eiheralarre (NB)
Saint-Palais Donapaleu (NB)
Saint-Pée-sur-Nivelle Senpere (L)
Saint-Pierre-d'Irube Hiriburu (L)
Saldias Saldias (N)
Salinas de Añana Gesaltza (A) / Añana-Gesaltza (A)
Salinas de Léniz Gatzaga (G) / Leintz-Gatzaga (G)
Salinas de Oro Jaitz (N)
Salvatierra Agurain (A)
Samaniego Samaniego (A)
Sames Samatze (NB)
San Adrián San Adrian (N)
San Martin de Unx Donamartiri-Untz (N)
San Millán Donemiliaga (A)
San Salvador del Valle Trapaga (B)
San Sebastián Donostia (G)
Sangüesa Zangoza (N)
Sansol Santzol (N)
Santa María de Lezama Lezama (B) / Txoriherri-Lezama (B)
Santacara Santakara (N)
Santesteban Doneztebe (N)
Santurce-Antiguo Santurtzi (B)
Santurce-Ortuella Urtuella (B)
Sare Sara (L)
Sarriés Sarze (N)
Sartaguda Sartaguda (N)
Sauguis-Saint-Etienne Zalgize-Doneztebe (Z)
Segura Segura (G)
Sesma Sesma (N)
Sestao Sestao (B)
Sopelana Sopela (B)
Sopuerta Sopuerta (B) / Garape (B)
Sorlada Suruslada (N)
Souraide Zuraide (L)
Suhescun Suhuskune (NB)
Sumbilla Sunbilla (N)
Tafalla Tafalla (N)
Tardets-Sorholus Atharratze-Sorholüze (Z)
Tiebas-Muruarte de Reta Tiebas-Muruartederreta (N)
Tirapu Tirapu (N)
Tolosa Tolosa (N)
Torralba del Rio Torralba (N)
Torres del Rio Torres (N) / Dorreaga
Trois Villes Iruri (Z)
Trucíos Turtzioz (B)
Tudela Tutera (N) / Muskaria (N)
Tulebras Tulebras (N)
Ubidea Ubide (B)
Ucar Ukar (N)
Uhart-Cize Uharte-Garazi (NB)
Uhart-Mixe Uharte-Hiri (NB)
Ujué Usua (N)
Ulzama Ultzama (N)
Unciti Untzitibar (N)
Unzue Untzue (N)
Urcabustaiz Urkabustaiz (A)
Urcuit Urketa (L)
Urdax Urdazubi (N)
Urdiain Urdiain (N)
Urduliz Urduliz (N)
Urepel Urepele (NB)
Urnieta Urnieta (G)
Urraul Alto Urrail-Goiokoa (“Urrail-Goioko·a”) (N)
Urraul Bajo Urrail-Behekoa (“Urrail-Beheko·a”) (N)
Urroz Urrotz (N) / Lizoain-Urrotz
Urroz de Santesteban Urrotz (N) / Malda-erreka-Urrotz (N)
Urrugne Urruña (L)
Urt Ahurti (L)
Urzainqui Urzainki (N)
Ustaritz Uztaritze (L)
Usúrbil Usurbil (G)
Uterga Uterga (N)
Uztarroz Uztarroze (N)
Valcarlos Luzaide (N)
Valdegovia Gaubea (A)
Valle de Achondo Atxondo (B)
Valle de Arana Harana (“Haran·a”)(A)
Valmaseda Balmaseda (B)
Valtierra Balterra (N)
Vedia Bedia (B)
Vera de Bidasoa Bera (N)
Vergara Bergara (G)
Viana Biana (N)
Vidangoz Bidankoze (N)
Vidaurreta Bidaurreta (N)
Vilatuerta Bilatorta (N)
Villabona Billabona (G)
Villabuena de Alava Uriona (A)
Villafranca Alesbes (N)
Villafranca de Ordicia Ordizia (G)
Villamayor de Monjardin Doneztebe-Deio (N)
Villanueva Iriberri (N) / Aezkoa-Iriberri (N)
Villaro Areatza (B) / Billaro (B)
Villarreal de Alava Legutio (A) / Bilerle (A)
Villarreal de Urrechua Urretxu (G)
Villava Atarrabia (N) / Billaba (N)
Villefranque Milafranga (L)
Viodos-Abense de Bas Bildoze-Onizepia (Z)
Vitoria Gasteiz (A)
Yanci Igantzi (N)
Yecora Ekora (A)
Yerri Deierri (N)
Yesa Esa (N)
Yurre Igorre (B)
Zabalza Zabaltza (N)
Zaldibar Zaldibar (B)
Zaldibia Zaldibia (G)
Zalduendo de Alava Zalduondo (A)
Zalla Zalla (B)
Zambrana Zanbrana (A)
Zaratamo Zaratamo (B)
Zarauz Zarautz (G)
Zubieta Zubieta (N)
Zugarramurdi Zugarramurdi (N)
Zumárraga Zumarraga (G)
Zumaya Zumaia (G)
Zúñiga Eztuniga (N)
Zuya Zuia (A)
 
Dolennau:
http://teleline.terra.es/personal/jlizeaga/home.htm Legariako Toponimia (enwau lleoedd Legaria)
 

_______________________________________________________

Adolygiad diweddaraf - darrera actualització 07 05 2001 - 2006-09-27

Ym mha le yr wÿf? Yr ÿch chi yn ymwéld ag un o dudalennau'r Gwefan "CYMRU-CATALONIA"
On sóc? Esteu visitant una pàgina de la Web "CYMRU-CATALONIA" (= Gal·les-Catalunya)
Where am I? You are visiting a page from the "CYMRU-CATALONIA" (= Wales-Catalonia) Website
Weørr am ai? Yuu ørr víziting ø peij frøm dhø "CYMRU-CATALONIA" (= Weilz-Katølóuniø) Wébsait

 

Edrychwch ar yr Ystadegau / Mireu les estadístiques / See Our Stats